9h, hai xe cần cẩu chở 2.000 phần quà của Hội thiện nguyện BDS tới chung cư Ấn Quang (phường 9, quận 10) phát cho các hộ dân ở đây.
“Trước kia chúng tôi mất nhiều thời gian, sức lực khi đến chung cư phải leo nhiều tầng trao quà. Ngày thứ 4 được nhà tài trợ hỗ trợ cần cẩu nên việc thiện nguyện nhanh và mang được nhiều lương thực cho bà con hơn”, ông Trần Huy Đăng, Trưởng nhóm cho biết.
Chung cư Ấn Quang xây dựng từ năm 1968, có bốn tầng, không có thang máy. Các dãy nhà đã xuống cấp.